టి. కాంగ్రెస్ తొలి జాబితా ఇదే !  

  • తెలంగాణాలో అధికారం దక్కించుకునేందుకు కాంగ్రెస్ పార్టీ శతవిధాలా ప్రయత్నిస్తోంది. దీనిలో భాగంగానే టీఆర్ఎస్ వ్యతిరేక పార్టీలతో కలిసి మహాకూటమి ఏర్పాటు చేసింది. ఆ కూటమిలో కాంగ్రెస్ పెద్దన్న పాత్రా పోషిస్తూ… ముందుకు వెళ్తోంది. ఈ సమయంలోనే సీట్ల సర్దుబాటు వ్యవహారంలో అనేక ఆటుపోట్లు ఎదుర్కొంది. ఏమైతేనేం ఎట్టకేలకు కాంగ్రెస్ 65 పేర్లతో తొలి జాబితా విడుదల చేసింది.

  • Telangana Congress Party Asembly Candidates Frist List Released-

    Telangana Congress Party Asembly Candidates Frist List Released

  • 1. సిర్పూర్‌ – డాక్టర్‌ పాల్వాయి హరీశ్‌బాబు

  • 2. చెన్నూరు(ఎస్సీ) – డా. వెంకటేశ్‌ నేత బోర్లకుంట

  • 3. మంచిర్యాల – కె.ప్రేమ్‌సాగర్‌రావు

  • 4. ఆసిఫాబాద్‌(ఎస్టీ) – అత్రం సక్కు

  • 5. ఆదిలాబాద్‌ – సుజాత గండ్రాత్‌

  • 6. నిర్మల్‌ – ఆలేటి మహేశ్వర్‌రెడ్డి

  • 7. ముథోల్‌ – రామారావ్‌ పటేల్‌ పవార్‌

  • 8. ఆర్మూర్‌ – ఆకుల లలిత

  • 9. బోధన్‌ – పి.సుదర్శన్‌రెడ్డి

  • 10. జుక్కల్‌ (ఎస్సీ) – ఎస్‌.గంగారాం

  • 11. బాన్సువాడ – కాసుల బాల్‌రాజు

  • 12. కామారెడ్డి – షబ్బీర్‌ అలీ

  • 13. జగిత్యాల – జీవన్‌ రెడ్డి

  • 14. రామగుండం – ఎం.ఎస్‌.రాజ్‌ ఠాకూర్‌

  • 15. మంథని – శ్రీధర్‌బాబు దుద్దిళ్ల

  • 16. పెద్దపల్లి – సీహెచ్‌ విజయరమణారావు

  • 17. కరీంనగర్‌ – పొన్నం ప్రభాకర్‌

  • 18. చొప్పదండి(ఎస్సీ) – డాక్టర్‌ మేడిపల్లి సత్యం

  • 19. వేములవాడ – ఆది శ్రీనివాస్‌

  • 20. మానకొండూరు (ఎస్సీ) – ఆరేపల్లి మోహన్‌

  • 21. అందోల్‌æ(ఎస్సీ) – దామోదర రాజనర్సింహ

  • 22. నర్సాపూర్‌ – వి.సునీతాలక్ష్మారెడ్డి

  • 23. జహీరాబాద్‌ (ఎస్సీ) – డాక్టర్‌ జె.గీతారెడ్డి

  • 24. సంగారెడ్డి – జగ్గారెడ్డి

  • 25. గజ్వేల్‌ – ఒంటేరు ప్రతాప్‌రెడ్డి

  • 26. కుత్బుల్లాపూర్‌ – కూన శ్రీశైలంగౌడ్‌

  • 27. మహేశ్వరం – పి.సబితాఇంద్రారెడ్డి

  • 28. చేవెళ్ల (ఎస్సీ) – కేఎస్‌ రత్నం

  • 29. పరిగి – టి.రామ్మోహన్‌రెడ్డి

  • 30. వికారాబాద్‌ (ఎస్సీ) – గడ్డం ప్రసాద్‌కుమార్‌

  • 31. తాండూరు – పంజుగుల పైలట్‌ రోహిత్‌రెడ్డి

  • 32. ముషీరాబాద్‌ – ఎం.అనిల్‌కుమార్‌యాదవ్‌

  • 33. నాంపల్లి – ఫిరోజ్‌ఖాన్‌

  • 34. గోషామహల్‌ – ఎం.ముఖేశ్‌గౌడ్‌

  • 35. చార్మినార్‌ – మహ్మద్‌ గౌస్‌

  • 36. చాంద్రాయణగుట్ట – ఈస మిస్రి

  • 37. సికింద్రాబాద్‌ కంటోన్మెంట్‌ – సర్వే సత్యనారాయణ

  • 38. కొడంగల్‌ – రేవంత్‌రెడ్డి

  • 39. జడ్చర్ల – డా. మల్లు రవి

  • 40. వనపర్తి – డాక్టర్‌ జి.చిన్నారెడ్డి

  • 41. గద్వాల్‌ æ– డీకే అరుణ

  • 42. అలంపూర్‌ (ఎస్సీ) – సంపత్‌కుమార్‌

  • 43. నాగర్‌కర్నూల్‌ – నాగం జనార్దన్‌ రెడ్డి

  • 44. అచ్చంపేట(ఎస్సీ) – సీహెచ్‌ వంశీకృష్ణ

  • 45. కల్వకుర్తి – డా. వంశీచంద్‌ రెడ్డి

  • 46. నాగార్జునసాగర్‌ – కె.జానారెడ్డి

  • 47. హుజూర్‌నగర్‌ – ఎన్‌.ఉత్తమ్‌కుమార్‌ రెడ్డి

  • 48. కోదాడ – ఎన్‌.పద్మావతిరెడ్డి

  • 49. సూర్యాపేట – ఆర్‌.దామోదర్‌రెడ్డి

  • 50. నల్లగొండ – కోమటిరెడ్డి వెంకట్‌రెడ్డి

  • 51. మునుగోడు – కోమటిరెడ్డి రాజగోపాల్‌రెడ్డి

  • 52. భువనగిరి – కె.అనిల్‌కుమార్‌రెడ్డి

  • 53. నకిరేకల్‌(ఎస్సీ) – చిరుమర్తి లింగయ్య

  • 54. ఆలేరు – బి.భిక్షమయ్యగౌడ్‌

  • 55. స్టేషన్‌ఘన్‌పూర్‌(ఎస్సీ) – సింగపూర్‌ ఇందిర

  • 56. పాలకుర్తి – జంగా రాఘవరెడ్డి

  • 57. డోర్నకల్‌(ఎస్టీ) – డాక్టర్‌ జె.రామచంద్రునాయక్‌

  • 58.మహబూబాబాద్‌(ఎస్టీ) –పోరిక బలరాంనాయక్‌

  • 59. నర్సంపేట – దొంతి మాధవరెడ్డి

  • 60. పరకాల – కొండా సురేఖ

  • 61. ములుగు(ఎస్టీ) – సీతక్క

  • 62. పినపాక(ఎస్టీ) – రేగ కాంతారావు

  • 63. మధిర(ఎస్సీ) – మల్లు భట్టి విక్రమార్క

  • 64. కొత్తగూడెం – వనమా వెంకటేశ్వర్‌రావు

  • 65. భద్రాచలం(ఎస్టీ) – పోడెం వీరయ్య