పద్మ శ్రీ రస్కారానికి ఎంపికయినా మన తెలుగు తేజలకి అభినందనలు...  

Padma Shri Winners From Telugu States-siri Vennela,harika Dronavalli,sunil Chhetri,venkateswara Rao Yadlapalli -

కేంద్ర ప్రభుత్వము వివిధ రంగాలలో విశిష్ట సేవలనిఅందిచి ,ప్రతిభ కనబరిచిన ప్రముఖలకి 2018 భారత రత్న, పద్మశ్రీ ,పద్మవిభూషణ్ అవార్డులను ప్రకటించింది.

Padma Shri Winners From Telugu States-siri Vennela,harika Dronavalli,sunil Chhetri,venkateswara Rao Yadlapalli

ప్రణబ్ ముఖర్జీ ,భారతీయ జన సంఘ్ లీడర్ నానాజీ దేశముఖ్ అండ సింగర్ భూపేన్ హజారికా లను భారత రత్న అవార్డు లను కేంద్రము ప్రకటించింది.

తెలుగు రాష్ట్రాల నుంచి పద్మశ్రీ పురస్కారానికి పాటల రచయిత సిరివెన్నెల సీతారామశాస్త్రిని ,చదరంగం క్రీడాకారిణి ద్రోణవల్లి హారిక, ఫుట్‌బాల్ జాతీయ జట్టు కెప్టెన్ సునీల్ ఛెత్రీ, వ్యవసాయవేత్త యడ్లపల్లి వెంకటేశ్వర రావు ఎంపికయ్యారు.మళయాలం సూపర్ స్టార్ మోహన్ లాల్ పద్మవిభూషణ్ మరియు డాన్స్ మాస్టర్ ప్రభు దేవా పద్మశ్రీ కి ఎంపికయ్యారు.

Padma Vibhushan 2018 List

  • Ms.Teejan Bai (Art-Vocals-Folk)
  • Shri Ismail Omar Guelleh (Public Affairs) Djibouti
  • Shri Anilkumar Manibhai Naik (Trade & Industry-Infrastructure)
  • Shri Balwant Moreshwar Purandare (Art-Acting-Theatre)

Padma Bhushan

  • Shri John Chambers (Trade & Industry-Technology)
  • Shri Sukhdev Singh Dhindsa (Public Affairs)

  • Shri Pravin Gordhan (Foreigner) for Public Affairs

  • Shri Mahashay Dharam Pal Gulati (Trade & Industry-Food Processing)
  • Shri Darshan Lal Jain (Social Work)

  • Shri Ashok Laxmanrao Kukade (Medicine-Affordable Healthcare)
  • Shri Kariya Munda (Public Affairs)
  • Shri Budhaditya Mukherjee (Art-Music-Sitar)
  • Shri Mohanlal Viswanathan Nair (Art-Acting-Film)
  • Shri S Nambi Narayan (Science & Engineering-Space)
  • Shri Kuldip Nayar (Posthumous) for Literature & Education (Journalism)

  • Ms.

    Bachendri Pal (Sports-Mountaineering)

  • Shri V K Shunglu (Civil Service)

  • Shri Hukumdev Narayan Yadav (Public Affairs)

Padma Shree

  • Shri Rajeshwar Acharya (Art-Vocal-Hindustani)
  • Shri Bangaru Adigalar(Others-Spiritualism)

  • Shri Illias Ali (Medicine-Surgery)
  • Shri Manoj Bajpayee (Art-Acting-Films)
  • Shri Uddhab Kumar Bharali (Science & Engineering-Grassroots Innovation)
  • Shri Omesh Kumar Bharti (Medicine-Rabies)
  • Shri Pritam Bhartwan (Art-Vocals-Folk)
  • Shri Jyoti Bhatt (Art-Painting)
  • Shri Dilip Chakravarty (Others-Archaeology)

    Shri Mammen Chandy (Medicine-Hematology)

    Shri Swapan Chaudhuri (Art-Music-Tabla)

    Shri Kanwal Singh Chauhan

    Shri Sunil Chhetri (Sports-Football)

    Shri Dinyar Contractor (Art-Acting-Theatre)

    Ms.Muktaben Pankajkumar Dagli (Social Work-Divyang Welfare)

    Shri Babulal Dahiya (Others-Agriculture)

    Shri Thanga Darlong (Art-Music-Flute)

    Shri Prabhu Deva (Art-Dance)

    Ms.

    Rajkumari Devi (Others-Agriculture)

    Ms.Bhagirathi Devi (Public Affairs)

    Shri Baldev Singh Dhillon (Science & Engineering-Agriculture)

    Ms.

    Harika Dronavalli (Sports-Chess)

    Ms.Godawari Dutta (Art-Painting)

    Shri Gautam Gambhir (Sports-Cricket)

    Ms.

    Draupadi Ghimiray (Social Work-Divyang Welfare)

    Ms.Rohini Godbole (Science & Engineering-Nuclear)

    Shri Sandeep Guleria (Medicine-Surgery)

    Shri Pratap Singh Hardia (Medicine- Ophthmology)

    Shri Bulu Imam (Social Work-Culture)

    Ms.

    Friederike Irina (Foreigner) (Social Work-Animal Welfare)

    Shri Joravarsinh Jadav (Art-Dance Folk)

    Shri S Jaishankar (Civil Service)

    Shri Narsingh Dev Jamwal (Literature & Education)

    Shri Fayaz Ahmad Jan (Art-Craft-Papier Mache)

    Shri K G Jayan (Art-Music-Bhakti)

    Shri Subhash Kak (Foreigner) (Science & Engineering-Technology)

    Shri Sharath Kamal (Sports-Table Tennis)

    Shri Rajani Kant (Social Work)

    Shri Sudam Kate (Medicine-Sickle Cell)

    Shri Waman Kendre (Art-Acting-Theatre)

    Shri Kader Khan (Posthumous-Foreigner) (Art-Acting-Films)

    Shri Abdul Gafur Khatri (Art-Painting)

    Shri Ravindra Kolhe and Ms.Smita Kolhe (Medicine-Affordable Healthcare)

    Ms.

    Bombayla Devi Laishram (Sports-Archery)

    Shri Kailash Madbaiya (Literature & Education)

    Shri Ramesh Babaji Maharaj (Social Work-Animal Welfare)

    Shri Vallabhbhai Vasrambhai Marvaniya (Others-Agriculture)

    Ms.Gita Mehta (Foreigner) (Literature & Education)

    Shri Shadab Mohammad (Medicine-Dentistry)

    Shri K K Muhammed (Others-Archaeology)

    Shri Shyama Prasad Mukherjee (Medicine-Affordable Healthcare)

    Shri Daitari Naik (Social Work)

    Shri Shankar Mahadevan Narayan (Art-Vocals-Films)

    Shri Shantanu Narayen (Foreigner) (Trade & Industry-Technology)

    Nartaki Natraj (Art-Dance-Bharatnatyam)

    Shri Tsering Norboo (Medicine-Surgery)

    Shri Anup Ranjan Pandey (Art-Music)

    Shri Jagdish Prasad Parikh (Others-Agriculture)

    Shri Ganpatbhai Patel (Foreigner) (Literature & Education)

    Shri Bimal Patel (Others-Architecture)

    Shri Hukumchand Patidar (Others-Agriculture)

    Shri Harvinder Singh Phoolka (Public Affairs)

    Ms.

    Madurai Chinna Pillai (Social Work-Microfinance)

    Ms.Tao Porchon-Lynch (Foreigner) (Others-Yoga)

    Ms.

    Kamala Pujhari (Others-Agriculture)

    Shri Bajrang Punia (Sports-Wrestling)

    Shri Jagat Ram (Medicine-Ophthalmology)

    Shri R V Ramani (Medicine-Ophthalmology)

    Shri Devarapalli Prakash Rao (Social Work-Affordable Education)

    Shri Anup Sah (Art-Photography)

    Ms.Milena Salvini (Foreigner) (Art-Dance-Kathakali)

    Shri Nagindas Sanghavi (Literature & Education-Journalism)

    Shri Sirivennela Seetharama Sastry (Art-Lyrics)

    Shri Shabbir Sayyad (Social Work-Animal Welfare)

    Shri Mahesh Sharma (Social Work-Tribal Welfare)

    Shri Mohammad Hanif Khan Shastri (Literature & Education)

    Shri Brijesh Kumar Shukla (Literature & Education)

    Shri Narendra Singh (Others-Animal Husbandry)

    Ms.

    Prashanti Singh (Sports-Basketball)

    Shri Sultan Singh (Others-Animal Husbandry)

    Shri Jyoti Kumar Sinha (Social Work-Affordable Education)

    Shri Anandan Sivamani (Art-Music)

    Ms.Sharada Srinivasan (Others-Archaeology)

    Shri Devendra Swarup (Posthumous) (Literature & Education-Journalism)

    Shri Ajay Thakur (Sports-Kabaddi)

    Shri Rajeev Tharanath (Art-Music-Sarod)

    Ms.

    Saalumarada Thimmakka (Social Work-Environment)

    Ms.Jamuna Tudu (Social Work-Environment)

    Shri Bharat Bhushan Tyagi (Others-Agriculture)

    Shri Ramaswami Venkataswami (Medicine-Surgery)

    Shri Ram Saran Verma (Others-Agriculture)

    Shri Swami Vishudhananda (Others-Spiritualism)

    Shri Hiralal Yadav (Art-Vocals-Folk)

    Shri Venkateswara Rao Yadlapalli (Others-Agriculture)

.

తెలుగు వార్త విశేషాలు సులభముగా తెలుసుకోండి!!!!

ప్రతి రోజు ముఖ్యమైన వార్త విశేషాలు ,సినిమా,రాజకీయ విశ్లేషణలు,ఆరోగ్య సూత్రాలు,ఎన్నారై ,వీసా సమాచారం కోసం తెలుగుస్టాప్ డైలీకి Subscribe చేయండి,సోషల్ మీడియా లో ఫాలో అవ్వండి.
Follow Us on Facebook Follow Us on WhatsApp  Follow Us on Twitter Follow Us on YouTube

తాజా వార్తలు

Padma Shri Winners From Telugu States-siri Vennela,harika Dronavalli,sunil Chhetri,venkateswara Rao Yadlapalli- Related....